Abokan gidan waya, DoorDash, UberEats da Grubhub: cikakkiyar kwatance

Zebra baya goyan bayan sigar burauzar ku, don haka da fatan za a kira mu ko haɓaka burauzar ku zuwa sabon sigar.
Amfani da sabis na inshora na Zebra inshora (DBA TheZebra.com) yana ƙarƙashin sharuɗan sabis ɗinmu. Haƙƙin mallaka ©2021 Assurance Zebra. duk haƙƙin mallaka. Duba lasisi. Takardar kebantawa.
Kasuwancin isar da abinci na oda yana ci gaba da haɓakawa da sabbin abubuwa, kamar ɗan uwansa mai hawa. Kodayake mafi girman riant-radawa da yawa har yanzu ba zai yiwu ba, da yawa masu zaman kansu, ɗalibai, masu zamba, da kowane irin aikin da ba na al'ada ba don ci gaba da kiyaye rayuwarsu. Kamar dai yadda tattalin arziƙin ya tashi, sabis na isar da abinci da ake buƙata yana bawa mutane damar saita lokacinsu, suyi aiki akan nasu saurin, da yin rayuwa a matsayin ɗan kwangila mai zaman kansa.
Amma menene wannan ke nufi ga ƙarin masana'antu na gargajiya? Har yanzu fatan cewa mai gidan abincin zai ba da abinci. Kamfanonin fasaha har yanzu suna kera samfuran don siyan waɗanda dole ne su yi aiki yadda ya kamata yayin la'akari da girma da canza bukatun abokan ciniki. A ƙarshe, har yanzu kowa ya tattara nasa W2 kuma ya biya haraji.
Na yi nasarar yin bincike-bincike na gaskiya akan Postmates, Doordash, Grubhub da UberEATS (fitattun kayan odar abinci guda huɗu a gidajen abinci). Wannan an yi niyya don samar da jagora ga masana'antar sabis na abinci, al'umma masu zaman kansu, al'ummar ƙirar app, da duk wanda ke da sha'awar abubuwan ɗan adam a ɗayan sassa da yawa na tattalin arzikin da ake buƙata. Tunatar da ku, wannan ba takara ba ce kawai - kwatancen gaskiya kawai, don haka masu sha'awar za su iya zaɓar sabis ɗin da ya dace, ma'aikaci na ɗan lokaci ko kayan aikin gudanarwa wanda ya fi dacewa da su da bukatunsu.
Ko da wane app ɗin odar abinci kuke amfani da ko tuƙi, za su iya cimma manufa ɗaya: ingancin abincin da ke maki A wanda ya kai maki B daidai yake da ingancin da kuka yi oda da ci a wuri ɗaya. Tabbas, dabaru na jigilar abinci daga A zuwa B ya dogara da sabis ɗin da aka yi amfani da su. Lokacin fara kasuwancin isar da abinci, ƙila za ku buƙaci yin la'akari da kasafin kuɗin kamfanin da iyaka kafin zaɓin ɗayan waɗannan sabis ɗin.
Direban zai sami katin zare kudi na kamfani don biya a madadin abokin ciniki. Ga mafi yawan direbobi, katin zare kudi na tambarin Postmates ne kuma yana da lambar ID na alphanumeric na musamman. Ana sanya ƙarin ƙwaƙƙwaran direbobi katin da ainihin sunan sa. Ana amfani da waɗannan katunan don manyan umarni waɗanda ba su keɓance ga isar da abinci ba, kamar ɗauka da bayarwa daga Shagon Apple.
An riga an ɗora katin zare kudi na Abokan Wasiƙa zuwa lamba mai ƙima wacce ta fi ainihin farashin odar abokin ciniki. Misali, bisa ga albarkatun Buga na kan layi, idan adadin odar abokin ciniki ya kasance dalar Amurka $27.99, za a riga an shigar da katin Abokin Wasika tare da dalar Amurka $40. Katin kamfani yana ba direbobi damar samun sassauci kuma yana ba su damar yin oda kafin su isa gidan abincin. Bugu da kari, idan farashin gidan abinci ya sha bamban da farashin da ke cikin manhajar, ko abokin ciniki ya bukaci karin abubuwa da za a kara a cikin oda, direban zai iya neman karin kudade ta hanyar manhajar Postmates. Za a fara cajin ƙarin kuɗin zuwa katin, kuma direba zai iya ci gaba da yin ƙarin buƙatun idan an buƙata.
A gefe ɗaya, Abokan gidan waya suna ƙuntata amfani da katunan zare kudi dangane da wurin GPS na direba don sarrafa zagi da zamba. Koyaya, lokacin da sabunta wurin GPS ya yi jinkiri ko kuskure, ƙuntatawa za ta koma baya da sauri, yana haifar da matsalar ta wuce iyakar ƙuduri. Abokan ciniki kuma za su iya yin odar nasu, sannan aika su zuwa gidajen cin abinci ta hanyar kwamfutar hannu, sannan sanya su ga direba. A baya, tsarin zai nuna ma direban lokacin da aka kiyasta lokacin isowar abincin da aka shirya, wanda ke ba da damar masu amfani da lokaci don yin wasu ayyuka tsakanin abinci. Abin takaici, an cire wannan fasalin.
Masu gidan abinci kuma za su iya amfani da APIs na ɓangare na uku don amfani da direban Abokan gidan waya don isar da umarni. A cikin wannan tsari, abokan ciniki ba koyaushe suke sanin cewa direban ɗan kwangila ne mai zaman kansa ba, ba ma’aikacin gidan abincin da suka yi oda ba. Direbobi sun ba da rahoton cewa wasu kwastomomi sun ji takaici bayan sun fahimci cewa tip ɗin yana zuwa gidan cin abinci maimakon direba.
UberEATS yana amfani da tsari mai sauƙi. Koyaushe ana biyan oda kuma ana siya tun kafin direban ya iso, aƙalla a ka'ida.
A zahiri, UberEATS yana aiki ta hanyar barin abokan ciniki su ba da umarni ta hanyar app don direba ya karɓi kayan. Ko da ya kamata a shirya odar kuma za a iya ci gaba bayan direba ya isa gidan cin abinci, yawanci ba haka lamarin yake ba. Maimakon haka, an tilasta wa direban ya jira lokacin da yake shirya abincin. Kodayake dole ne direban ya jira, wannan ƙoƙari ne don tabbatar da cewa abokin ciniki ya sami sabon dafaffen abinci mai zafi.
UberEATS kuma tana ɗaukar ra'ayi "rufe". Direban bai bude ko duba oda ba; Abincin da aka kawo daga gidan cin abinci zuwa ga direba, sannan direban ga abokin ciniki. Ta wannan hanyar, UberEATS tana cire alhakin direba don bincika ko odar ya yi daidai kuma ba a manta da wani abu ko ɓacewa ba.
Ka'idar aiki ta Doordash ita ce bincika ta hanyar samar da direba tare da wurin da gidan abinci yake da wurin da zai nufa, sannan a lissafta tazarar tsakanin kowane batu (gami da wurin direba na yanzu). A cikin gidan abinci, direban DoorDash zai nuna ɗayan waɗannan sharuɗɗa uku masu zuwa:
Kodayake Grubhub ya haɗu da ayyuka irin su Seamless da Yelp's Eat24 kuma ya shanye su, Grubhub kanta ba sabis ɗin isarwa ba ce. Grubhub ya fara a matsayin madadin menus na takarda a cikin 2004, yana ba da damar kamfani don kafa haɗin gwiwa da kulla dangantaka da gidajen cin abinci.
Idan har yanzu gidan abincin ba shi da direban bayarwa, za su iya amfani da ƙungiyar ƴan kwangila masu zaman kansu na Grubhub, wanda yayi kama da yadda Doordash, Abokan gidan waya da UberEATS ke aiki.
Manufar shine a bar direba ya isa gidan abincin bayan ya shirya abincin. Sa'an nan kuma, sanya abincin a cikin jakar da aka keɓe tare da alamar kasuwanci kuma aika shi a hanya. Fasahar mallakar Grubhub tana ba gidajen abinci da abokan ciniki damar bin diddigin lokutan abinci.
Direbobi za su iya zaɓar tsara nasu lokacin a cikin "lokacin lokaci", wanda yayi kama da aikin gargajiya. A zahiri, toshewar garanti ce don tabbatar da cewa direban zai iya ɗauka da isar da oda. Ba za a iya isar da direbobi a kan babban sikeli ba, amma Grubhub yana ba da fifikon direbobin da aka tsara kuma ya sa su cancanci ƙarin aiki da yuwuwar riba mai yawa.
Idan direban ba ya aiki a waje da shinge, duk abin da ba a sanya wa wasu direbobi ba za a yi jayayya. Direba na iya zaɓar tasha da ta dace daidai da matakin shirinsa.
A kowane hali, ana biyan kuɗin direba ta hanyar ajiya kai tsaye. Babu matsala akwai adibas kai tsaye daidaitattun masana'antu. Koyaya, matsalolin sun taso dangane da biyan kuɗi akan lokaci.
Kwanaki hudu bayan cinikin, Abokan gidan waya sun biya direban. Idan abokin ciniki ya ba da ɗan lokaci bayan ya biya kuɗin farko, direban na iya biyan tip ɗin tun bayan an biya ainihin ma'amala. Ba laifi ba ne idan ba ka caja direban cent 15 akan kowace ma'amalar ajiya kai tsaye ba.
Lokacin da na yi magana da kusan duk direbobin da ke kai wa Abokin Hulɗa, na koka game da wannan abin da ake kira "kudin tsiri", wanda shine gabatarwar aikin biyan kuɗi na yau da kullun. Musamman, wani direba ya gaya mani yadda sau da yawa ya sami nasiha a cikin makonni bayan bayarwa na farko, amma an biya shi cent 15 akan titin dala ɗaya ko biyu. (Dole ne a nuna cewa ba bisa ka'ida ba ne ga masu daukar ma'aikata su tattara adibas kai tsaye. Kudin ajiya kai tsaye ba ya fito daga Abokan gidan waya da kansa, amma daga na'urar sarrafa biyan kuɗi.)
Grubhub yana biyan direbobinsa kowane mako ranar Alhamis, Doordash a daren Lahadi, kuma UberEATS yana biyan ranar Alhamis. UberEATS kuma tana ba direbobi damar fitar da kuɗi har sau biyar a rana, kodayake kowane kuɗin fitar yana buƙatar kuɗin dala ɗaya. Doordash kuma yana da tsarin biyan kuɗi na yau da kullun.
Abokan ciniki dole ne su biya Doordash, Abokan gidan waya, Grubhub da UberEATS ta hanyar aikace-aikacen da suka dace. Grubhub kuma yana karɓar PayPal, Apple Pay, Android Pay, katunan eGift da tsabar kuɗi. A cikin sabis na biyan nisan miloli na direba, ana ƙididdige mileage “tare da jirgin tsuntsu.” Ana biyan kuɗin nisan mil ɗin ga direban bisa madaidaiciyar layin daga gidan abinci zuwa wurin da za a sauke, wanda yawanci baya auna daidai tazarar da suka yi a zahiri (ciki har da duk karkatacciyar hanya, karkata, da karkata).
A gefe guda, fasaha cikakkiyar wasa ce mai zaman kanta. Na dogon lokaci, tipping ya kasance tushen damuwa ga duka direbobin bayarwa da abokan ciniki, amma ladabin ba da kyauta ya kasance ba canzawa-ko da hanyoyin isarwa sun samo asali.
Gabaɗaya magana, idan ƙwararren sabis na abokin ciniki yana da kyau, ana ba da shawarar direban ya ba da $5 ko 20%, duk wanda ya fi girma. Yawancin direbobin da na zanta da su sun yi iƙirarin cewa mafi yawan albashin da suke ɗauka a gida ya samo asali ne sakamakon shawarwarin da suka samu a guje. Abokan ciniki na UberEATS za su iya ba direban a cikin kwanaki 30 bayan an ba da abinci, kuma direban zai karɓi cikakken kuɗin. Wani direba da na yi magana da shi ya kiyasta cewa ya sami shawarwari kusan kashi 5% na lokaci.
Abokan gidan waya suna amfani da tsarin mara kuɗi gaba ɗaya kuma yana buƙatar a sa direba ta hanyar app. Abokan ciniki za su iya zaɓar wani zaɓi daga 10%, 15% ko 20%, ko shigar da ƙimar gaggawar al'ada. Ko da yake wasu kwastomomi sun yi watsi da manufofin ba da kuɗi na hukuma, har yanzu sun zaɓi baiwa direbobin kuɗin kuɗi. Direbobin gidan waya da alama suna yarda da kansu ga ƙimar ƙimar kusan 60% zuwa 75%. Koyaya, direban abokin aiki wanda ya yi tafiya akai-akai ya lura da yanayin ƙasa a cikin tukwici har ma ya ji taurin kai bayan an aika shi zuwa cibiyar sabis na abokin ciniki na Postmates.
Ana yin tikitin Grubhub ta hanyar app, kodayake direbobi suna da wasu korafe-korafe game da zaɓin “tushen kuɗi”. Wasu abokan ciniki za su zaɓi wannan zaɓi kawai don sanya direba taurin kai a lokacin bayarwa.
Doordash yana buƙatar abokan ciniki su ba da abincin kafin ya zo. Sannan app ɗin yana ba direban “laifiyar adadin” samun kudin shiga, wanda ya haɗa da nisan mil, albashi na asali da “wasu” tukwici. Doordashers sau da yawa suna duba ƙa'idar bayan isarwa don gano cewa sun wuce adadin da aka tabbatar. Lokacin da aka tambaye shi dalilin hakan, Doordasher mus ya tuna da wannan a matsayin hanya don hana direbobi karɓar isar da kuɗi kawai.
A cewar wani direban da na yi magana da shi, Abokan gidan waya za su ba da bayanin shawarwarin da aka samu, amma shawarwarin da aka samu ta hanyar Doordash suna da ɗan “sufi”. Ya yi imanin cewa tipping yana aiki daidai da yadda ma'aikatan tebur ke samun nasiha. Ya yi iƙirarin cewa idan kun ji taurin kai, Doordash zai kawo canji don kula da mafi ƙarancin albashi. A gefe guda, idan kun karɓi babban tukwici, Doordash zai bar shi ya rufe yawancin kuɗin biyan ku.
Idan aka kwatanta da UberEATS, Grubhub da Doordash, direbobi suna da alama Abokan gidan waya shine sabis na musamman. Suna kiran katin zare kudi na kamfani babban bambanci kuma sun yi imanin cewa Abokan Wasiƙa suna amfani da shi azaman abin dogaro ga masu fafatawa.
Daga ra'ayin direba, Doordash ba ya nufin yana da niyyar isar da kowane kaya "kamar yadda direba ya gaya mani", don kada ya kasance "da gaske." A ɗauka cewa Doordash ya nace cewa direbobi suna samun ƙaramin ƙaramin kuɗi don kowane bayarwa, ta yadda kowane bayarwa ya cancanci lokacin direba, kuma ba za su dogara da shawarwarin abokin ciniki ba.
UberEATS yana ci gaba da tafiya tare da babban sabis na hada-hadar motoci na kamfanin. Wannan yana ba direbobin Uber damar yin hulɗa da fasinjoji cikin sauƙi a cikin yini don ci gaba da samun kuɗi ta wasu hanyoyi.
Tun daga lokacin rani na 2017, Grubhub har yanzu shine sarkin kasuwa, amma sauran ayyuka ba su da nisa a baya. Koyaya, kamar Yelp's Eat24 da Groupon, Grubhub na iya amfani da rabon kasuwansa don ƙara haɓaka haɗin gwiwa tare da sauran sabis da samfuran.
Ga ƙananan kamfanoni, zabar DoorDash na iya zama hanya mafi kyau, saboda sanin abincinku ko samfurin ku da kyakkyawar haɗin gwiwa tare da shi yana ci gaba da girma saboda suna samar da ayyuka masu inganci ga abokan ciniki da direbobi. Ga manyan kamfanoni, wannan katin kamfani ba zai zama nauyi mai nauyi ba.
Kowane sabis ya wuce ikon jigilar abinci daga gidan abinci zuwa gidan ku. Ga direbobi da abokan ciniki, mafi mahimmancin abubuwa sau da yawa su ne fasali da sababbin abubuwa waɗanda ke sa irin wannan sabis ɗin ya bambanta da juna.
Kwanan nan, Grubhub kwanan nan ya sami nasara a shari'ar da ke bayyana direbanta a matsayin dan kwangila, wanda zai iya yin tasiri a kan irin wannan kara ta Uber. Don haka, direbobi ba su da haƙƙin fa'ida ko fa'idodin da za su iya samu a ayyukan gargajiya, kamar inshorar lafiya ko 401K. Duk da haka, wannan ba yana nufin cewa waɗannan kamfanoni za su bar direbobi suyi aikin su ba.
UberEATS tana ba direbobi masu mai, rangwame akan tsare-tsaren waya, neman taimako tare da inshorar lafiya da sarrafa kuɗi. Akwai ma wasu alawus na musamman don kasuwanni daban-daban, kamar Austin, Texas. Kamar sabis na raba tafiya ta Uber, direbobin bayarwa kuma suna da kariya ta tsarin inshorar Uber (ko da yake suna iya buƙatar siyan manufofin inshorar kasuwancin su, da kuma inshorar motar da ake buƙata).
Koyaya, Doordash yana ba da inshorar kasuwanci ga direbobin bayarwa, amma kuma yana buƙatar direbobi su kula da manufofin inshora na sirri. Kamar UberEATS, Doordash kuma yana aiki tare da Stride don taimakawa direbobi siyan inshorar lafiya. Doordash kuma yana aiki tare da Everlance don taimakawa direbobi su bi diddigin abubuwan da suke kashewa a shirye-shiryen lokacin haraji - wannan yana da mahimmanci musamman idan aka la'akari da cewa an rarraba direbobi azaman 'yan kwangila masu zaman kansu.
Bayan kammala isarwa 10 da 25 a wata, Abokan gidan waya za su ba wa direbobi rangwame da lada don biyan kuɗi zuwa Abokan Wasiƙa Unlimited. Bugu da ƙari, akwai ƙarin tsarin inshora ga direbobi.
Ga sababbin abokan ciniki, UberEATS lada yawanci ana ba da su ta hanyar $ X lokacin da suka fara yin oda. Hakanan zaka iya tsara ayyukan talla don samfuran kyauta abokan tarayya. Bayan ba da shawarar direba don kammala ƙayyadadden adadin tafiye-tafiye, direban kuma na iya tura abokai don samun kari.
Tarukan taro da subreddits da al'ummomin kan layi ke gudanarwa galibi sune wuri mafi kyau don lambobin tallatawa na Abokan gidan waya. A cikin manya-manyan abubuwan da mutane ke zama a gida don kallo, kamar Super Bowl da bikin bayar da kyaututtuka, lambobin talla yawanci galibi sun fi yawa. Abokan gidan waya kuma suna ba da lokacin gwaji kyauta na Abokan gidan waya Unlimited. Shirin shawarwarin Doordash yayi kama da UberEATS, wanda Dasher da abokan shawarwarin zasu sami kari.
Za a iya jin daɗin wasu abinci tare da giya ko giya kyauta, amma ba duk sabis ba ne ke iya ba da barasa. Grubhub, Abokan gidan waya da Doordash duk suna jigilar barasa zuwa wasu kasuwanni a Amurka. UberEATS a halin yanzu yana ba da izinin yin odar giya a wasu wurare na duniya.
Doordash ya kafa tsari don yin oda da jigilar barasa. Yana buƙatar direba ya tabbatar da ID na abokin ciniki kuma ya ƙi isar da barasa zuwa wasu wurare. Hakanan ba a ba da izinin direbobi su ba da barasa ga abokan cinikin da suke bugu ba ko kuma suna iya ba da barasa ga yara ƙanana.
A cikin samar da barasa ga abokan ciniki, Abokan gidan waya suna aiki iri ɗaya. Tun da Abokan gidan waya ba wai kawai suna ba da abinci ba, suna kuma bayar da taƙaitaccen jerin abubuwan da abokan ciniki ba za su iya yin oda ba. Babu shakka, ba a yarda da kwayoyi da dabbobi ba, amma kuma an hana abokan ciniki yin odar katunan kyauta.
Abokan ciniki da direbobin da na yi magana da su sun ba da amsa gaurayawan ga ƙira da aikin aikace-aikacen. Duk aikace-aikacen da aka riga aka gina na iya aiki (in ba haka ba sabis ɗin ba zai yi aiki ba), amma UI da ayyukansu suna jin rashin fahimta sosai. Dukkan ayyuka guda huɗu kuma suna ba abokan ciniki damar yin odar abinci kai tsaye a gidan yanar gizon da ke amsawa.
Direban da na zanta da shi ya koka da cewa babu ruwansa da aikace-aikacen. Matsalolin guda uku sune: kowane sabon sabuntawa sannu a hankali yana cire abubuwa masu amfani, rashin aiki da kurakurai, da rashin ingantaccen tallafi. Yawancin direbobi suna da alama sun yarda: Aikace-aikacen isar da abinci da ake buƙata ya kamata su kasance da sauƙi mai sauƙi wanda baya canzawa akai-akai. Wannan tambaya ce ta aiki, ba tsari ba.
Hanyoyin sadarwa na Abokin Wasiƙa da alama mai sauƙi ne, amma direban ya koka game da hadarurruka da kurakurai a ko'ina. Kafin aikace-aikacen ya gudana, ana tilasta wa direba ya sake kunna wayar sau da yawa kuma yana iya yin haɗari cikin sauƙi yayin rana mai aiki (musamman Super Bowl).
Mafi yawan ƙararrakin da direban Postmates ya gaya mani dangane da batutuwan tallafi. Idan direban yana da tambayoyi game da odar, yawanci mafita kawai ita ce soke odar, wanda ke hana direban samun kuɗi. Direban ya ce Abokan gidan waya ba su da tallafi. Maimakon haka, suna iya gwagwarmaya da kansu kawai kuma dole ne su samar da mafita da kansu. A gefe guda, abokan ciniki suna godiya da kyawun aikace-aikacen, amma suna da'awar cewa yana da wahala a kewaya.
Direban ya kuma yi nadamar rashin samun bayanai kan manhajar Postmates. An soke dalilin da ya sa aka soke shi (misali, sokewa saboda rufe gidan abinci) kuma ba zai yiwu a kira abokin ciniki ba kafin karbar odar (domin hana direban ya ki kaiwa wasu sassan garin). Wannan ya haifar da wani yanayi inda direbobin Postmates suka “ba da umarni a makance”, wanda ba shi da wata babbar matsala ga waɗanda ke kawo kaya ta mota, amma babbar matsala ce ga kekuna, babur da masu tafiya.
Direbobin Uber Eats suna amfani da app na abokin tarayya na Uber- ban da hawa da sauka a mota maimakon abinci, abinci ne. Wannan abin da za a yi tsammani (wannan shaida ce ga ƙirar Uber da aka gwada kuma aka gwada). Babban koma baya na app ɗin abokin tarayya na Uber shine yana sanya takunkumi akansa, wanda ke haifar da matsaloli ga direba. Misali, har sai direban ya isa gidan abinci, app ɗin ba zai nuna wurin cin abinci ba. Duk da haka, wannan yana iya zama don hana direba daga zabar da zabar mafi kyawun bayarwa kawai. Abokan ciniki na Uber Eats dole ne su yi amfani da wata ƙa'ida ta daban daga ƙa'idar tafiya, amma ana biyan kuɗin ta asusun Uber iri ɗaya. Abokan ciniki za su iya bin umarnin su a cikin ainihin lokaci, wanda ke da amfani mai amfani don kula da gamsuwar abokin ciniki.
Idan aka yi la'akari da sayan sa na kwanan nan na farawa Ando (Ando), ƙa'idar Uber Eats na iya kusan canzawa. Ando yana amfani da masu canji 24 don ƙididdige lokacin bayarwa. Wannan fasaha babbar fa'ida ce ga Uber Eats.
Direbobi sun sami app ɗin Doordash mai sauƙin amfani da fahimta, kodayake ba tare da kwari ba. Wani lokaci, isar dole ne a yiwa alama a matsayin “isar da” sau da yawa kafin a sabunta aikace-aikacen don nuna canje-canje. Kodayake Doordash yana da ƙungiyar tallafi na ƙasashen waje don taimaka wa direbobi, an gaya mini cewa ba su da taimako. Direban ya yi iƙirarin cewa hakan ya faru ne saboda “rubuta” amsoshin da ma’aikatan tallafi suka bayar. Don haka, lokacin da aikace-aikacen ya gaza ko kuma direba ya sami matsala, ba su da ɗan taimako wajen magance matsalar.
Wasu daga cikin direbobin da na yi magana game da matsalolin aikace-aikacen da aka danganta ga Doordash's "girma mai sauri-yana iya girma da sauri don son kai."
Da farko na shirya kwatanta ayyukan kowane sabis da mafita na musamman don jigilar abinci yadda yakamata daga wuri zuwa wani. A cikin binciken da nake yi da rubuce-rubuce, na yi ƙoƙari na yi hankali don kada in yarda da juna ko rubuta labarin don fallasa hidimar kamar wasan kokawa.
A ƙarshe, ba kome. Ko kai abokin ciniki ne ko direba, da alama shawarar yin amfani da kowane sabis za ta dogara ne da farko akan gwaji da gogewarka na gaba, maimakon akan ayyukan da sabis ɗin ke bayarwa.
Ina so in san yadda kowane sabis zai iya ci gaba da ingantawa, ƙirƙira da ficewa daga gasar. A tsawon lokaci, Ina jin cewa sabis ɗin isar da abinci ɗaya ko biyu da ake buƙata zai jagoranci ko hadiye masu fafatawa.
Baya ga tattara bayanai da haƙƙin bincike daga tushen (sabis ɗin da ake tambaya), na kuma shiga cikin tarurrukan al'umma daban-daban, gami da Doordash, Direbobin Uber, da Abokan Wasiƙa subreddit al'ummomin. Ra'ayina game da tambayoyin yana da matukar amfani kuma ya ba ni bayanan da ba za a iya samu a cikin binciken gargajiya ba.
https://www.cnbc.com/2017/07/12/home-food-delivery-is-surging-thanks-to-ease-of-online-ordering-new-study-shows.htmlhttps://www. reddit.com/r/postmates/https://www.reddit.com/r/doordash/https://www.reddit.com/r/UberEats/https://www.reddit.com/r/uberdrivers/ https://www.vanityfair.com/news/2017/09/sued-for-underpaying-drivers-grubhub-claims-it-isnt-a-food-delivery-companyhttps://mashable.com/2017/09/ 08 / grubhub-lawsuit-trial-workers/#e7tNs_.2eEqRhttps: //uberpeople.net/threads/whats-the-money-like-with-grub-hub.34423/https: //www.uberkit.net/blog /grubhub-vs-doordash/https://get.grubhub.com/wp-content/uploads/2017/02/Grubhub-The-guide-to-online-ordering-Whitepaper-V3.pdf
Taylor masanin kididdigar ciki ne a Zebra. Yana tattarawa, tsarawa, da kuma nazarin ra'ayoyi da bayanai don warware matsaloli, bincika matsaloli, da hasashen abubuwan da ke faruwa. A garinsu na Austin, Texas, ana iya samun ta tana karatu a Half Price Books ko kuma tana cin pizza mafi girma a duniya akan Via 313.
©2021 Inshorar Zebra. duk haƙƙin mallaka. Amfani da inshora na Sabis na Assurance na Zebra (DBA TheZebra.com) yana ƙarƙashin sharuɗɗan sabis, manufofin keɓantawa da lasisi.


Lokacin aikawa: Mayu-19-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana